9.8 C
Toronto
Friday, September 30, 2022
- Advertisement -

ਪੁਤਿਨ ਦੀ ਗਰਲਫ੍ਰੈਂਡ ‘ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਐਕਸ਼ਨ, ਪਾਬੰਦੀ ਲਾ ਕੇ ਵੀਜ਼ਾ ਕੀਤਾ ਫ੍ਰੀਜ਼

Must read

ਅਮਰੀਕਾ-ਰੂਸ ਦੇ ਵਿਗੜਦੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਦਰਾਰ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਰੂਸ ਦੇ ਕੁਲੀਨ ਵਰਗ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਨਵੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਗਾਈਆਂ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਦੀ ਕਥਿਤ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਦਾ ਨਾਮ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ, 2 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਦੀ ਕਥਿਤ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਸਮੇਤ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਬਲੈਕਲਿਸਟ ਕੀਤਾ। ਬਿਡੇਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਓਲੰਪਿਕ ਜਿਮਨਾਸਟ ਅਲੀਨਾ ਕਾਬੇਵਾ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਫ੍ਰੀਜ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਯੂਕਰੇਨ ‘ਤੇ ਰੂਸੀ ਹਮਲੇ ਲਈ ਸਮਰਥਨ

ਅਮਰੀਕਾ ਵੱਲੋਂ ਪਾਬੰਦੀਸ਼ੁਦਾ ਰੂਸੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਪੁਤਿਨ ਦਾ ਕਰੀਬੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਮੁਤਾਬਕ ਅਲੀਨਾ ਕਾਬਾਏਵਾ ਰੂਸੀ ਮੀਡੀਆ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਮਾਲਕ ਵੀ ਹੈ। ਉਸ ‘ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਹੀ ਯੂਕਰੇਨ ‘ਤੇ ਰੂਸੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲੱਗਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਮਈ ‘ਚ ਪੁਤਿਨ ਦੀ ਕਥਿਤ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਕਾਬੇਬਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਯੂਰਪੀਅਨ ਯੂਨੀਅਨ ਨੇ ਵੀ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਕਾਬੇਬਾ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਅਤੇ ਜਾਇਦਾਦ ਉੱਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ।

 

ਰੂਸੀ ਅਰਬਪਤੀ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਮਰੀਕੀ ਖਜ਼ਾਨਾ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਰੂਸੀ ਅਰਬਪਤੀ ਆਂਦਰੇ ਗ੍ਰਿਗੋਰੀਵਿਚ ਗੁਰੇਵ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਵਿਟਨਹਰਸਟ ਅਸਟੇਟ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਨ, ਬਕਿੰਘਮ ਪੈਲੇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੰਡਨ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਾਇਦਾਦ ਹੈ। ਗੁਰਯੇਵ ਫੋਸਾ ਐਗਰੋ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਗਲੋਬਲ ਖਾਦ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਪਲਾਇਰ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਮਰੀਕੀ ਖਜ਼ਾਨਾ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਗੁਰੇਵ ਦੀ ਕੈਰੇਬੀਅਨ ਅਧਾਰਤ 81 ਮੀਟਰ (267 ਫੁੱਟ) ਯਾਟ ਅਲਫ਼ਾ ਨੀਰੋ ਨੂੰ ਵੀ ਬਲੈਕਲਿਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਇਸ ਲਈ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਗਾਈਆਂ

ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲਗਭਗ 900 ਰੂਸੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਵੀਜ਼ਾ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿਚ 31 ਅਣਪਛਾਤੇ ਗੈਰ-ਰੂਸੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੀ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕ੍ਰੀਮੀਆ ਦੇ ਰੂਸੀ ਹਿੱਸੇ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ।

- Advertisement -
- Advertisement -

Latest article